samfurori

Fasahar firinta na 3D fasaha ce mai tasowa a cikin masana'antar sarrafawa da masana'anta, kuma ƙari mai ƙarfi ga masana'anta.A halin yanzu, firintar 3D ya fara ko maye gurbin hanyoyin masana'antu na gargajiya a wasu filayen masana'antu.

 

A yawancin filayen aikace-aikacen firintocin 3D, a cikin wane yanayi ne kamfanoni ke buƙatar yin la'akari da amfani da firintocin 3D?Yaya ake zabar firinta na 3D?

 

1. Ba za a iya yin shi ta hanyar fasahar gargajiya ba

 

Bayan dubban shekaru na ci gaba, masana'antun masana'antu na gargajiya sun iya biyan yawancin bukatun masana'antu, amma har yanzu akwai wasu buƙatun da ba a cika su ba.Irin su manyan hadaddun abubuwa, samar da al'ada masu girma, da sauransu.Akwai shari'o'in wakilai guda biyu: GE ƙari 3D injin bututun mai, firintar 3D ganuwa hakora.

 

Nozzles na man fetur da aka yi amfani da su a cikin injin LEAP, alal misali, an samo asali ne daga sassa 20 da aka yi ta hanyar injuna na yau da kullun.GE additive ya sake tsara shi, ya haɗa sassa 20 zuwa gaba ɗaya.A wannan yanayin, ba za a iya yin ta ta hanyoyin sarrafa kayan gargajiya ba, amma firinta na 3D na iya sa ta zama cikakke.Hakanan yana ba da fa'idodi iri-iri, gami da raguwar kashi 25 cikin ɗari na nauyin bututun mai, haɓaka sau biyar a rayuwa da raguwar kashi 30 cikin ɗari na farashin masana'anta.GE yanzu yana samar da kusan bututun mai 40,000 a shekara, duk a cikin firintocin 3D na ƙarfe.

 

Bugu da ƙari, takalmin gyaran kafa marasa ganuwa sune al'amuran al'ada.Kowane saitin da ba a iya gani yana ƙunshe da ɗimbin takalmin gyaran kafa, kowanne yana da siffa daban-daban.Ga kowane haƙori, nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i)) wanda ke buƙatar 3D printer mai ɗaukar hoto.Domin hanyar gargajiya ta yin gyaran haƙori a fili ba ta da amfani.Saboda fa'idodin takalmin gyaran kafa marasa ganuwa, wasu matasa sun karɓe su.Akwai masana'antun da yawa na takalmin gyaran kafa marasa ganuwa a gida da waje, kuma sararin kasuwa yana da girma.

3D printer model

2. Fasahar gargajiya tana da tsada mai tsada da ƙarancin inganci

 

Akwai wani nau'in masana'anta da za a iya la'akari da yin amfani da firinta na 3D, wato, hanyar gargajiya tana da tsada da ƙarancin inganci.Musamman ga samfurori tare da ƙananan buƙatu, farashin samar da kayan aikin buɗewa yana da yawa, kuma aikin samar da kayan aiki na rashin buɗe mold yana da ƙasa.Ko da umarni ana aika zuwa masana'antar masana'anta, wanda dole ne ya jira dogon lokaci.A wannan lokacin, firinta na 3D yana sake nuna fa'idodinsa.Yawancin masu ba da sabis na firinta na 3D na iya ba da garanti kamar farawa daga guntu 1 da isar da sa'o'i 24, wanda ke inganta haɓaka sosai.Akwai maganar cewa "3D printer ne jaraba".Kamfanonin R&d a hankali suna ɗaukar firinta na 3D, kuma da zarar sun yi amfani da shi, ba sa son yin amfani da hanyoyin gargajiya.

 

Wasu kamfanonin prescient kuma sun gabatar da nasu firinta na 3D, sassan masana'anta, kayan gyara, gyare-gyare da sauransu kai tsaye a cikin masana'anta.


Lokacin aikawa: Dec-25-2019